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Ndugu ‘Ali Abu Haniyyah (hafidhahullâh) amesema: 

Kutokamana na ninayoyajua kutoka kwa fadhilat ash-Sheikh, Muhammad Bâzmûl, ni kwamba 
ni mtu mwenye fahamu njema, muadilifu na mwenye vipimo vya usawa. Ni mtu mwenye ‘ilmu 
pana, kalamu isiyo kifani na manhaj iliyosalimika. Na daima alikuwa akiwaheshimu, 
kuwakirimu na kuwafadhilisha Mashayekh kadiri ya daraja zao, nasi twamuhesabu kuwa kama 
hivyo na wala hatumtukuzi mbele ya Allâh; Kwahivyo, nilimpigia simu siku ya Jumatatu, 16th 
Muharram, 1430 Hj, siku inayolingana na tarehe 12th January, 2009, ili atuangaziye juu ya 
mambo yanayoendelea kwenye jukwaa la ma-Salafi ili apate kuweka mipaka kwa ndugu yake 
(Dr. Ahmad Bâzmûl) na kejeli zake dhidi ya Sheikh wetu ‘Ali (Hasan). 

Ninayoyajua mimi kihakika ni kwamba, sheikh hakuridhika na tabia za ndugu yake, Ahmad. 
Sheikh (Muhammad Bâzmûl) alitoa sifa nyingi kwa sheikh wetu, ‘Ali na alikuwa na 
unyenyekevu sana, twamuombea Allâh ampe ziyada katika wema na fadhla, akasema 
(hafidhahullâh): 

“Mimi nina heshima na tahthmini kubwa kwa muheshimiwa Sheikh ‘Ali na Mashayekh wa 
Jordan, bali mimi nawazingatia kuwa Mashayekh hao (wa Jordan) wana fadhla kubwa 
miongoni mwa vijana wa ki-Salafi wa katika milki za kiarabu na ulimwengu mzima kwa 
ujumla. Tumefaidika vya kutosha kutokana na vitabu vyao, mimi binafsi akiwemo Sheikh ‘Ali 
na Sheikh Salîm wakiwa katika daraja ya waliokuwa miongoni mwa Mashekhe zangu. Mimi 
siwezi kujiingiza nikajifanya niko kwenye daraja zao pamoja nao, na wala sijiweki nafsi yangu 
mbele kuwa katika daraja ya kuzungumza kuwahusu wao au kuwa sawa na wao.” 

Vilevile [Sheikh Muhammad Bâzmûl] amenieleza yakwamba bado yeye hajakichunguza kitabu 
kipya [cha Sheikh ‘Ali] Manhaj Salaf us-Swâlih na alizungumza kwa njia ya ki-‘ilmu kulihusu 
suala hilo, likiwa ni miongoni mwa ikhtilafu zisizolazimu tashnî’ (ukosoaji wa matusi) wa 
mwengine aliye na rai tafauti katika mas’ala ya Ijtihâd. Vilevile aliniambia yakwamba yeye 
amemnaswihi ndugu yake (Ahmad) asijiingize kwenye fitan miongoni mwa Mashayekh na 
awaachie mas’ala kama hayo Wanavyuoni wakubwa. Kwahivyo, mimi [Abu Haniyyah], 
nilipomwambia yakwamba ndugu yake [Ahmad Bâzmûl] amejiunga na kuingia kwenye 
mabishano haya kwa kuandika, yeye [Sheikh Muhammad Bâzmûl] akanitakia mimi kheri na 
niendelee kutoa naswiha. Kisha [Sheikh Muhammad Bâzmûl (hafidhahullâh)] akasema maneno 
yafuatayo: 
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“Mimi naona yakwamba katika mas’ala haya, pindi mas’ala ya ikhtilafu miongoni mwa 
Mashayekh yanapochipuka, basi wanafunzi wa ki-‘ilmu kama mfano wangu mimi na walio chini 
kuliko mimi wasijiingize, na wawaachie wanavyuoni wenyewe. Ama kuhusu ndugu yangu 
Ahmad, basi nilizungumza naye na nikamwambia: ‘Ewe Sheikh Ahmad, usijiingize kwenye 
mas’ala haya.’ Akanijibu: ‘Mimi sijamwita Sheikh ‘Ali jina lake, sijamtaja na wala kitabu 
chake, lakini hatahivyo mimi nimezungumzia kuhusu utafiti na fikra kama Madda.’ Wallâhi, 
haya ndiyo yaliyokuwa maneno yake. “Mimi bado sijauchunguza utafiti wenyewe”, na 
akasema yakwamba kuna mambo aliyo na matatizo nayo ambayo Sheikh ‘Ali 
aliyoyafungamanisha kuhusiana na: Mas’ala ya kumsusiya mtu wa bid’ah na suala la 
kupambana na mtu wa bid’ah linalohusiana na Manhaj ya Salafi. Mimi nikamwambia Sheikh 
Ahmad: ‘Ewe Sheikh Ahmad, wawachie kalâm hii wanavyuoni wakubwa! Wewe hufai kujiingiza 
kwenye mas’ala haya’. Na akanitakia mimi kheri. Kwahivyo, mpaka sasa, na Wallâhi mpaka 
saa hii nnapozungumza na wewe, mimi sijakichunguza kitabu cha Sheikh ‘Ali. 

“Ndani ya nafsi yangu, mimi bado nimeshikilia msimamo wa rai yakwamba wanafunzi wa ki-
‘ilmu kama mfano wangu, au walio chini yangu, hawafai kuchimba sana kwenye kalâm za 
Mashayekh miongoni mwao kuhusiana na mas’ala haya. Kwahivyo wachana na Mashayekh 
wayajadili mas’ala mpaka haki iweze kubainishwa kwa wote ili yule mwenye neno la kusema 
lenye dalili na ushahidi adhihirike.” 

Hii ni kwa ajili ya kutumia mfumo ufuatao ambao ni kuwa: ‘Ikhtilafu ya rai zetu haifai 
kuharibu mapenzi’. Ni nani ambaye hapa katika ardhi hii asiyepinga chochote? Ni nani 
asiyekuwa na rai tafauti na wengine? Nani? Salafiyyah haimaanishi yakwamba Ijtihâd zetu au 
rai zetu katika kila suala litakuwa ni hilohilo moja? Hii si maana ya Salafiyyah. Lakini 
hatahivyo, ndugu husema hivyo kuhusiana na mas’ala uliyotutajia wewe [ndugu ‘Ali Abu 
Haniyyah] na kubuni msingi kutoka katika Usûl wa Salaf us-Swâlih. Mas’ala kama hayo 
yanahitaji Subira na kunyamaziwa, na shabâb hawafai kuhusika katika matatizo haya. Insha-
Allâh mimi nitaendelea katika kutoa naswiha zangu na kuwa na matumaini yakwamba Allâh 
atatuja’aliya kufuzu, twatumai Allâh atatuja’aliya kufuzu... Miongoni mwetu sisi, kalâm 
hazifai kuwa Shadîd na kuwa ni makali, hususan kama mfano wa Ahmad, mimi mwenyewe au 
Sheikh ‘Ali. Wallâhi, mimi sionelei yakwamba mwanafunzi aishushe adabu yake, Allâhul 
Musta’ân, mimi nafuatilia jambo nililo na uwezo nalo, Walâ hawla walâ Quwwata illâ billâh.” 

______________________________ 

Hawa ma-Ghulât, tayari wameshajaribu kuweka tafsîl yao wenyewe yenye kugeuza kuhusu 
maneno ya Sheikh Muhammad Bâzmûl hapa:  

http://albaidha.net/vb/showthread.php?t=13717  

tumekiweka hiki kiungo chao cha mtandao kwa min-ajil ya kuwaonyesha ndugu jinsi hoja zao 
zilivyo dhaifu katika miangaza iliyonaswihiwa na Shaikh Muhammad Bâzmûl! 
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